പരിശുദ്ധ പാമ്പാടി തിരുമേനിയുടെ 52-ാം ഓര്‍മ്മപ്പെരുന്നാള്‍


പരിശുദ്ധ പാമ്പാടി തിരുമേനിയുടെ 52-ാം ഓര്‍മ്മപ്പെരുന്നാള്‍ ഏപ്രില്‍ 7,8 തീയതികളില്‍ പാമ്പാടി ദയറായില്‍ നടക്കും. പരിശുദ്ധ ബസേലിയോസ് മാര്‍ത്തോമ്മാ പൗലോസ് ദ്വിതീയന്‍ കാതോലിക്കാ ബാവായും, അഭിവന്ദ്യ മെത്രാപ്പോലീത്താമാരും ചടങ്ങുകള്‍ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കും.ഏഴാം തീയതി 5 മണിക്ക് പാമ്പാടി കത്തീഡ്രലില്‍ നിന്ന് ദയറായിലേക്ക് പ്രദക്ഷിണം. ദയറായില്‍ 7 മണിക്ക് അഭി. ഡോ. യാക്കോബ് മാര്‍ ഐറേനിയോസ് മെത്രാപ്പോലീത്ത അനുസ്മരണ പ്രസംഗം നടത്തും. 7.30 മണിക്ക് പ്രദക്ഷിണം ദയറായില്‍ എത്തിച്ചേരും . തുടര്‍ന്ന് പരിശുദ്ധ പാമ്പാടി തിരുമേനിയുടെ ചരമകനകജൂബിലി ഡോക്യൂമെന്ററിയും പാറേട്ട് മാത്യൂസ് മാര്‍ ഈവാനിയോസിന്റെ ജീവചരിത്ര കഥ പ്രകാശനം പരിശുദ്ധ ബാവാ നിര്‍വ്വഹിക്കും. തുടര്‍ന്ന് സഭാ സ്ഥാനികളെ ആദരിക്കല്‍. 9 മണിക്ക് കബറിങ്കല്‍ അഖണ്ഡപ്രാര്‍ത്ഥന. 8-ാം തീയതി വെളുപ്പിന് 5 മണിക്ക് അഭി. ഡോ. യൂഹാനോന്‍ മാര്‍ ദിയസ്‌ക്കോറോസ് മെത്രാപ്പോലീത്തായുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ വി. കുര്‍ബ്ബാന. 8.30 മണിക്ക് പരിശുദ്ധ കാതോലിക്കാ ബാവായുടെ മുഖ്യകാര്‍മ്മികത്വത്തില്‍ മൂന്നിന്‍മേല്‍ കുര്‍ബ്ബാന. തുടര്‍ന്ന് കോട്ടയം ഭദ്രാസനത്തില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ച വൈദികരെ ആദരിക്കല്‍, പ്രദക്ഷിണം, ആശീര്‍വാദം, നേര്‍ച്ചവിളമ്പ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *