മലങ്കര ഓർത്തഡോക്സ് സഭ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് ശാശ്വത സമാധാനം – പരിശുദ്ധ കാതോലിക്കാ ബാവ

കോട്ടയം : മലങ്കര ഓർത്തഡോക്സ് സുറിയാനി സഭ സമാധാനമാണ് എന്നും ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, സഭയിലെ ഇടവക പള്ളികളെല്ലാം സമാധാനപൂർവ്വം ഭരിക്കപ്പെടണമെന്നും സഭാവിശ്വാസികൾ ക്രിസ്തീയ വിശ്വാസത്തിലും, സഭാ ജീവിതനിഷ്ഠയിലും അടിയുറച്ചു സഭയുടെ ഘടനകളോടുള്ള വിധേയത്വത്തിലും അച്ചടക്കത്തിലും നിലനിൽക്കണമെന്നും സഭ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, 2017 ജൂലൈ മാസം 3 ന് ബഹുമാനപെട്ട സുപ്രിം കോടതിയിൽ നിന്നുണ്ടായ വിധി, പാത്രിയർക്കീസ് വിഭാഗം എന്ന് വിശേഷിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു സമൂഹം ബഹുമാനപെട്ട സുപ്രിം കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച അപ്പീലിന്മേൽ ഉണ്ടായ തീർപ്പാണ്. ഈ വിധിതീർപ്പ് സഭയിൽ സമാധാനം സ്ഥാപിക്കുവാനും വിശ്വാസികളേവരും തർക്കവിതർക്കങ്ങൾ അവസാനിപ്പിച്ച് വ്യക്തമായി നിർവ്വചിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള ഒരു സംവിധാനത്തിന് കീഴിൽ സമാധാനപൂർവ്വം നിലകൊള്ളുവാനും അങേയറ്റം സഹായകമായ സുവർണ്ണ രേഖയാണ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്

1934 ലെ സഭാ ഭരണഘടനയുടെയും മറ്റ് ഭരണ ക്രമങ്ങളുടെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ, വ്യവസ്ഥാപിതമായ മാർഗങ്ങളിൽ കൂടി ഭരിക്കപ്പെട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സഭയിൽ 1970 മുതൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടായപ്പോൾ,പലപ്പോഴും മധ്യസ്ഥന്മാർ ഇടപെടുകയും ഗവണ്മെന്റ് അധികാരികളുടെ സന്നിധ്യത്തിൽ പല എഗ്രിമെൻറ്റുകളും ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാൽ അവയെല്ലാം ലംഘിക്കപ്പെടുകയും, പലപ്പോഴും സമാധാന ഭഞ്ജനമുണ്ടാക്കപ്പെടുകയും, മലങ്കര സഭയുടെ പള്ളികൾ അനധികൃതമായി കയ്യേറപ്പെടുകയും,ഇവിടെ ഒരു ഭരണകൂടം നിലനിൽക്കുമ്പോൾ പുതിയ ഭരണക്രമങ്ങൾ രൂപീകരിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്‌ത സാഹചര്യത്തിൽ
ഒരു ജനാധിപത്യ സംവിധാനത്തിന്റെ ഭാഗമായ ജുഡീഷ്യറി ഈ വിഷയത്തിൽ ഇടപെട്ടു തീർപ്പു കൽപ്പിക്കുക എന്ന ഉദ്ദേശത്തോടുകൂടിയും സമാധാന സ്ഥാപനത്തിനുമാണ് കോടതികളെ സമീപിക്കുവാൻ സഭ പലപ്പോഴും നിർബന്ധിതമായത്.

ഒരു ജനാധിപത്യരാജ്യത്തിൽ അധികാരമുള്ള മധ്യസ്ഥനാണ് നീതിന്യായ കോടതി.ഇരു വിഭാഗങ്ങളുടെയും പക്കലുള്ള തെളിവുകളും രേഖകളും ഉൾപ്പടെ പരിശോധിച്ചതിന് ശേഷമാണല്ലോ കോടതികൾ വിധികൾ പ്രസ്താവിക്കുന്നത്, ജനാധിപത്യം ഭൂരിപക്ഷം, രേഖകൾ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള എല്ലാ വാദഗതികളും നീതിന്യായ കോടതികൾ സവിസ്തരം പരിഗണിച്ചതിന് ശേഷമാണ് ബഹുമാനപെട്ട സുപ്രിംകോടതി വിധി പ്രസ്താവിച്ചിട്ടുള്ളത്.ആ വിധി നടപ്പാക്കുന്നത് തന്നെ പ്രശ്നപരിഹാരത്തിനുള്ള അഗീകൃത നടപടിയാണ്. എന്നാൽ നീതിന്യായ കോടതിയുടെ മധ്യസ്ഥത അഗീകരിക്കാൻ കൂട്ടാക്കാത്തവർ മറ്റ് മധ്യസ്ഥമാരെ ചെവികൊള്ളുമോ.1995 ൽ സഭാകേസ് സുപ്രിംകോടതിയിൽ നടക്കുന്ന സമയത്ത്‌ ജഡ്‌ജിമാർ ഇരു വിഭാഗത്തോടും ചോദിച്ചതാണ്, നിങ്ങൾക്ക് കോടതിക്ക് പുറത്ത്‌ മറ്റ് മധ്യസ്ഥന്മാരെ വെച്ച് ഒരു തീർപ്പ് ഉണ്ടാക്കരുതോ എന്ന് അന്ന് ഇരു വിഭാഗവും തങ്ങൾക്കു കോടതി നടപടികളിൽ പൂർണ വിശ്വാസം ഉണ്ടെന്നും, കോടതിയുടെ തീർപ്പ് സ്വീകാര്യമാണെന്നും പറഞ്ഞിരുന്നു.ഇപ്പോൾ 2017 ജൂലൈ 3 ലെ വിധി
തങ്ങൾക്കു പ്രതികൂലമായപ്പോൾ പാത്രിയർക്കീസ് വിഭാഗം കോടതിയെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതും കോടതിയിൽ ക്രമക്കേട് ഉണ്ടെന്നു ആരോപിക്കുന്നതും കോടതിയുടെ നിഷ്പക്ഷതയിൽ പോലും സംശയം ഉന്നയിക്കുന്നതും കോടതിയലക്ഷ്യത്തിന്റെ പരിധിയിൽ വരും.എന്ന് മറന്ന് പോകരുത്.

പാത്രിയർക്കീസ് വിഭാഗത്തിലെ ആളുകളുടെ സ്വത്താണ് പള്ളികൾ എന്നാണല്ലോ തോമസ് പ്രഥമൻ ബാവായുടെ വാദം, മലങ്കര സഭ ഒരു ട്രസ്റ്റാണ്, സഭയുടെ സ്വത്തുക്കളും ഇടവകപള്ളികളും എല്ലാം അതിൽ ഉൾപെടും, ആരൊക്കെ എന്തൊക്കെ ത്യാഗം സഹിച്ചു നിർമിച്ചവയായാലും, ഒരു ട്രസ്റ്റിന്റെ ഭാഗമായി കഴിഞ്ഞാൽ പിന്നെ നിർമിച്ചവനും അതിനുവേണ്ടി പണം മുടക്കിയവനും അതിന്മേൽ അവകാശമില്ല. ട്രസ്റ്റിൽ നിഷിപ്തമായിരിക്കുന്ന സ്വത്തുക്കളൊന്നും ആരുടേയും സ്വന്തമല്ല. അവകാശമുള്ളവർ ട്രസ്റ്റിന്റെ ഭരണംനടത്തും. മലങ്കര സഭ ഭരിക്കപ്പെടേണ്ടത് 1934 ലെ ഭരണഘടന അനുസരിച്ചാണെന്ന് കേരള ഹൈക്കോടതിയും,ഇന്ത്യയിലെ പരമോന്നതകോടതിയും പല പ്രാവിശ്യം വിധിച്ചു കഴിഞ്ഞു, എന്നിട്ടും ഇതിനെയൊന്നും തങ്ങൾ ബഹുമാനിക്കില്ല എന്ന നിലപാട് ദുഃഖകരമാണ്,1934 ൽ നിലവിൽവന്നതും ബഹുമാനപെട്ട സുപ്രിംകോടതി അംഗീകരിച്ചതുമായ ഭരണഘടന പ്രകാരം ഇടവക ഭരണം നടത്തുക എന്നതുകൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത് സഭയുടെ ചിട്ടകൾ പാലിച്ചു കൊണ്ട് സഭംഗങ്ങളായ വിശ്വാസികൾ ഇടവക ഭരണത്തിൽ അവർക്കർഹമായ പങ്ക്‌ വഹിക്കുക എന്ന് തന്നെയാണ് ഇടവകകളുടെ സ്വത്തുക്കൾ സഭാ കേന്ദ്രം പിടിച്ചെടുക്കുവാൻ ശ്രമം നടത്തുന്നു എന്ന പ്രചരണം സത്യത്തിനു നിരക്കാത്തതാണ്

കേരളത്തിലെ ഇതര ക്രൈസ്തവ സമൂഹങ്ങളുടെയും സർക്കാരിനെയും എന്തിന് കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നു. ബഹുമാനപെട്ട സുപ്രിംകോടതി തീർപ്പ് കൽപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന വിഷയം ഇന്ത്യയിലെ ഒരു പൗരനും ചോദ്യം ചെയ്യാൻ അവകാശമില്ല എന്ന ബോധ്യം സഭാ നേതാക്കൾക്കും സാമൂഹ്യ നേതാക്കൾക്കും സർക്കാരിനും ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് , അവർ മൗനം അവലംബിക്കുന്നത്. സുപ്രിംകോടതിയുടെ തീർപ്പ് രാജ്യത്തിന്റെ നിയമമാണെന്ന തത്വം മനസിലാക്കി ആയത് നടപ്പാക്കലാണ് സർക്കാരിന്റെ ധൗത്യം.

അനധികൃതമായി ഒരു പള്ളിയും സ്ഥാപനവും കൈയടക്കുവാൻ ഓർത്തഡോക്സ് സഭ ശ്രമിച്ചിട്ടില്ല,ശ്രമിക്കുകയുമില്ല. എന്നാൽ സഭയുടെ പുരാതന സ്വത്തുക്കളൊന്നും കൈയേറുവാൻ അനുവദിക്കയില്ല,അവ സഭയുടേതാണ്. എത്ര കാലം കഴിഞ്ഞാലും അത് സഭയുടേതായി നിലനിൽക്കും.ഓരോ കാലത്തും സഭ ആരു ഭരിക്കുന്നുവോ അവർ അത് ഭരിക്കും, അത് വെട്ടിമുറിക്കുവാനുള്ളതല്ല,സംഘർഷം ഉണ്ടാക്കും എന്ന പ്രതീതി സൃഷ്‌ടിച്ചു കോടതി ഉത്തരവിനെ വെല്ലുവിളിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതും ഇഷ്ടമില്ലാത്ത ഉത്തരവുകൾ ഉണ്ടായാൽ സംഘർഷമുണ്ടാകുമെന്ന ധാരണ പരത്താൻ ആസൂത്രിത നീക്കം നടത്തുന്നതും സംഭവിച്ചേക്കാമെന്നും ആയത് ഒരു കാരണവശാലും അംഗീകരിക്കാനാവില്ല എന്നും ബഹുമാനപെട്ട സുപ്രിംകോടതി പരാമർശിച്ചിട്ടുള്ളത് മാധ്യമങ്ങൾ പ്രസിദ്ധികരിച്ചിട്ടുണ്ടല്ലോ

സഭാ വിശ്വാസികളുടെ ആത്മീകവും ലൗകീകവുമായ ഒരാവശ്യങ്ങളും സഭ മുടക്കുകയില്ല.ശവസംസ്ക്കാരം തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു എന്നത് വെറും ആരോപണമാണ്. മരിച്ചവർക്കായുള്ള ചരമ വാർഷികവും,പ്രത്യേക പ്രാർത്ഥനകളും ഒന്നും നടത്തുന്നതിന് സഭ തടസം നിൽക്കുന്നില്ല.ഓരോ പള്ളിയിലും കർമങ്ങൾ നടത്തുവാൻ നിയമപരമായി അവകാശമുള്ള വൈദികരുടെ നേതൃത്വത്തിലാവണം കർമങ്ങൾ നടത്തപ്പെടേണ്ടത്. അല്ലാതെ വരുമ്പോഴാണ് പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത് സമാധാനവും ഐക്യവും ആഗ്രഹിക്കുവന്നവർ യുദ്ധത്തിനുള്ള വെല്ലുവിളി അവസാനിപ്പിക്കണം.രാജ്യത്തെ നിയമങ്ങൾ അനുസരിക്കണം

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *